Pahalgam Attack: 'तो' आनंदात झिपलाइन करत असताना खाली सुरु होतं दहशतवाद्यांचं क्रूर कृत्य; अंगावर काटा आणणारा Video समोर

Pahalgam Terror Attack Video:पहलगाममधील भ्याड हल्ल्याचा आणखी एक भयानक व्हिडीओ समोर आला आहे. पर्यटक झिपलाइनची आनंदाने मजा घेत असताना जमिनीवर दशतवाद्यांचं क्रूर कृत्य सुरु होतं. अंगावर काटा आणणारा हा भयानक क्षण झिपलाइन करताना कॅमेऱ्यात कैद झाला आहे.   

नेहा चौधरी | Updated: Apr 28, 2025, 07:47 PM IST
Pahalgam Attack: 'तो' आनंदात झिपलाइन करत असताना खाली सुरु होतं दहशतवाद्यांचं क्रूर कृत्य; अंगावर काटा आणणारा Video समोर

Pahalgam Terror Attack Video: पहलगाममधील दहशतवादी हल्ल्याला 7 दिवस उलटून गेले आहेत. सुरक्षा दल आणि राष्ट्रीय तपास संस्था (एनआयए) या प्रकरणाची सखोल चौकशी करत असताना दहशतवादी हल्ल्याचे काही व्हिडीओ समोर येत आहेत. या हल्ल्याचा अंगावर काटा आणणारा आणखी एक व्हिडीओ समोर आला आहे. पहलगाममध्ये ज्या ठिकाणी हल्ला झाला होता, तो पर्यटकांनी गजबजलेला भाग होता. अशात तिथे अनेक जण व्हिडीओ किंवा फोटो काढत होते. ज्यावेळी हा हल्ला झाला तेव्हा ज्या पर्यटकांच्या कॅमेऱ्यात ही घटना कैद झाली ते व्हिडीओ आता समोर येत आहेत. या व्हिडीओच्या आधारे सुरक्षा दल आणि राष्ट्रीय तपास संस्था (एनआयए) तपास करत आहेत. या व्हिडीओतून दहशतवाद्यांची ओळख करण्यात आली आहे. 

अंगावर काटा आणणारा व्हिडीओ समोर...

पहलगाम दहशतवादी हल्ल्याचा आणखी एक व्हिडीओ समोर आला आहे. या व्हिडीओमध्ये दहशतवादी लोकांना मारताना दिसून येत आहे. खरंतर एक पर्यटक झिपलाइनचा आनंद घेत असताना तो हा आनंदाचा क्षण कॅमेऱ्यात कैद करत होता. पण त्याच्या धानीमनी नसतानाही खाली जमिनीवर दहशतवाद्यांचं क्रूर कृत्य कॅमेऱ्यात कैद झालं. तो पर्यटक जेव्हा हवेत झिपलाइन करतोय त्या क्षणी खाली जमिनीवर पर्यटक धावपळ करताना आपला जीव वाचवण्यासाठी पळताना दिसत आहे. तर दहशतवादी गोळीबार करत आहे. या व्हिडीओमध्ये एका पर्यटकाला गोळी लागल्यानंतर तो जमिनीवर पडतानाही दिसत आहे. 

पहलगाम दहशतवादी हल्ल्याचा 42 सेकंदांचा एक नवीन व्हिडीओ समोर आला आहे. व्हिडीओमध्ये असे दिसून येते की लोक जीव वाचवण्यासाठी इकडे तिकडे धावत आहेत. यावेळी दहशतवाद्यांच्या गोळीबाराचा आवाजही ऐकू येतो. झिपलाइन अ‍ॅडव्हेंचर करणाऱ्या पर्यटकाला खाली काय चालले आहे याची काहीच कल्पना नसते. तो त्याचा व्हिडीओ बनवण्यात व्यस्त आहे. अचानक त्याच्या कॅमेऱ्यात एक माणूस जमिनीवर पडताना दिसतो. त्या माणसाला गोळी लागली आहे असे दिसते. 

या व्हिडीओमध्ये अनेक लोक कपड्यांच्या स्टॉलच्या मागे स्वतःचे रक्षण करताना दिसत आहेत. ज्यात घोडेस्वार आणि इतर स्थानिक लोकांचा समावेश होता. घोडेस्वार पळून गेले नाहीत तर ते पर्यटकांसोबतही दिसत आहेत. घोडेस्वार त्यांना वाकण्यास, बसण्यास आणि उजवीकडे जाण्यास सांगत आहेत. ते त्याचा जीव वाचवण्याचाही प्रयत्न करत आहेत.

पहलगाममध्ये काय घडले?

22 एप्रिल 2025 रोजी काश्मीरमधील पहलगाम येथे दहशतवादी हल्ला झाला, ज्यामध्ये 27 पर्यटकांचा जीव गेला आहे. दहशतवाद्यांनी बैसरन खोऱ्यातील पर्यटकांना लक्ष्य केले होते. दहशतवाद्यांनी पर्यटकांना त्यांचे नाव आणि धर्म विचारले आणि नंतर त्यांना ठार मारले. दहशतवाद्यांनी काही पुरूषांना त्यांच्या पँट काढायला लावल्या आणि पर्यटक हिंदू आहेत की मुस्लिम हे शोधण्यासाठी त्यांचे गुप्तांग तपासले. या हल्ल्याची जबाबदारी लष्कर-ए-तैयबाशी संबंधित असलेल्या द रेझिस्टन्स फ्रंट (टीआरएफ) ने घेतली.

या दहशतवादी हल्ल्यानंतर भारत सरकारने पाकिस्तानविरुद्ध कडक भूमिका घेतली आहे आणि सिंधू पाणी करार स्थगित केला आहे. याशिवाय, पाकिस्तानी दूतावासातील कर्मचाऱ्यांची संख्याही कमी करण्यात आली आहे. भारतात राहणाऱ्या पाकिस्तानी नागरिकांनाही भारत सोडण्याचे आदेश देण्यात आले आहेत.