GK Quiz: कोणता पक्षी एकाच वेळी घालतो 100 अंडी? सामान्य ज्ञानाचे 10 मनोरंजक प्रश्न आणि उत्तरं

General Knowledge Questions and Answers : स्पर्धा परीक्षा असो किंवा ज्ञानात भर घालण्यासाठी सामान्य ज्ञानाची अनेकांना आवड असते. आज आम्ही तुमच्यासाठी असेच काही मजेदार आणि मनोरंजक असे सामान्य ज्ञानाचे प्रश्न आणि उत्तर आणले आहेत.  

नेहा चौधरी | Updated: Feb 7, 2025, 05:11 PM IST
GK Quiz: कोणता पक्षी एकाच वेळी घालतो 100 अंडी? सामान्य ज्ञानाचे 10 मनोरंजक प्रश्न आणि उत्तरं

General Knowledge Questions and Answers : स्पर्धा परीक्षा असो किंवा इतर कोणतीही परीक्षा सामान्य ज्ञान असणे फार गरजेचे आहे. आजही स्पर्धा परीक्षा देणाऱ्या लोकांना सोडलं तर सामान्य ज्ञानाबद्दल काही कमी लोकांना माहिती आहे. सामान्य ज्ञानामधील प्रश्न ही आपल्या ज्ञानात भर घालत असता. त्यासोबत ते खूप मनोरंजक आणि उत्कंठ वाढवणारे असतात. अभ्यासासोबत सामान्य ज्ञानांमध्ये रस असणारे फार कमी लोक आपल्या आजूबाजूला आहेत. मात्र गेल्या काही वर्षांमध्ये सामान्य ज्ञानाबद्दल लोकांचा रस वाढताना दिसतोय. सामान्य ज्ञानाचे प्रश्न तुमच्या मनात उत्सुकता निर्माण करतात. आज आम्ही असे 10 सामान्य ज्ञानाचे प्रश्न आणि त्यांची उत्तर आणली आहे, जी तुमच्या ज्ञानात नक्कीच भर घालेल.  

Add Zee News as a Preferred Source

1. रेकॉर्डवरील सर्वात जुनी पाळीव मांजर किती काळ जगते?
36 वर्षे

2. जगातील सर्वात वेगाने फिरणारा कीटक कोणता आहे?

उष्णकटिबंधीय झुरळ

3. जमिनीवर चालणारा सर्वात मोठा प्राणी कोणता आहे?

आफ्रिकन हत्ती

4. जमिनीवर चालणाऱ्या सर्वात मोठ्या सरड्याचे नाव काय आहे?

कोमोडो ड्रॅगन

5. कोणता पक्षी एका वेळी 100 अंडी घालतो?
शहामृग

6. आज सर्वात मोठा जिवंत प्राणी कोणता आहे?
ब्लू व्हेल

7. जमिनीवर सर्वात वेगाने धावणारा प्राणी कोणता आहे?
चित्ता

8. जगातील सर्वात वेगवान जमिनीवरील साप कोणता?

ब्लॅक मांबा 

9. जगातील सर्वात मोठे पंख असलेला पक्षी कोणता आहे?
अल्बट्रॉस

10. जगातील सर्वात लांब बेडूक कोणता आहे?

गोलियाथ ग्रोग

About the Author

Neha Choudhary

नेहा चौधरी या 'झी 24 तास डिजीटल'मध्ये सिनियर सब एडिटर (वरिष्ठ उपसंपादक) पदावर कार्यरत आहे. त्यांना पत्रकारिता क्षेत्रातील 20 वर्षांचा अनुभव आहे. इलेक्ट्रॉनिक आणि ऑनलाइन मीडियामध्ये प्रदीर्घ अनुभव आहे. त्यांनी पत्रकाराची सुरुवात रिपोर्टर म्हणून देशोन्नती वृत्तपत्रातून केली. राजकारणापासून मनोरंजनापर्यंत बातम्यांचा आढावा त्यांनी घेतला. 2006 मधील मुंबई लोकल ट्रेन बॉम्बस्फोट हल्ला,  26/11 मुंबई हल्ला, प्रमोद महाजन हत्या अशा अनेक घटनांचे कव्हरेज त्यांनी केलं आहे. त्यानंतर ई टीव्ही मराठीमध्येही रिपोर्टर म्हणून काम केलं. त्यानंतर मी मराठी, साम मराठी, जय महाराष्ट्र, न्यूज 18 लोकमतमध्ये अनेक वर्ष त्यांनी आऊटपूटमध्ये रनडाउन प्रोड्यूसर म्हणून काम केलं. आता त्या 'झी 24 तास डिजीटल'मध्ये कार्यरत आहेत. इथे त्या राजकारण, गुन्हेगारीपासून मनोरंजनापर्यंत ग्रामीण भागातील बातम्यांमध्ये आपलं योगदान देतात. त्यासोबत सोशल मीडियावरील व्हायरल आणि ट्रेंडिंगवरही त्या लिखाण करतात. तर आरोग्य, लाइफस्टाइल या बातम्यांमध्ये विशेष रुची आहे. तर गेल्या 2 वर्षांपासून त्यांनी ज्योतिष आणि धर्म यावर काम करत आहेत. त्यांनी हस्तरेषाशास्त्र, वास्तु आणि फेंगशुईसह वैदिक ज्योतिष, अंकशास्त्र आणि टॅरोचाही पुस्तकाच वाचन आणि तज्ज्ञांनी बोलून लोकांना माहितीपूर्ण बातम्या देतात. सण, उत्सवाचे धार्मिक आणि वैज्ञानिक महत्त्व याची त्या त्यांचा बातम्यांमधून समतोल राखतात. त्यांच्या मोकळ्या वेळेत त्यांना धार्मिक ग्रंथांच वाचन तसंच प्रवास, संगीताची आवड आहे. 

...Read More