close

News WrapGet Handpicked Stories from our editors directly to your mailbox

66 ನೇ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಚಲನಚಿತ್ರ ಪ್ರಶಸ್ತಿ: ಕನ್ನಡಕ್ಕೆ ಪ್ರಶಸ್ತಿಯಲ್ಲಿ ಸಿಂಹಪಾಲು

2018 ನೇ ಸಾಲಿನ 66 ನೇ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಚಲನಚಿತ್ರ ಪ್ರಶಸ್ತಿಗಳ ವಿಜೇತರನ್ನು ಘೋಷಿಸಲಾಗಿದೆ. ಈ ಬಾರಿ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಸಿನಿಮಾ ಪ್ರಶಸ್ತಿಗಳಲ್ಲಿ ಕನ್ನಡಕ್ಕೆ 11 ಪ್ರಶಸ್ತಿಗಳು ಒಲಿದು ಬಂದಿವೆ. ಅದರಲ್ಲಿ ನಾತಿಚರಾಮಿ ಹಾಗೂ ಕೆಜಿಎಫ್ ಗೆ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಶಸ್ತಿಗಳು ಒಲಿದು ಬಂದಿವೆ.

Updated: Aug 9, 2019 , 06:02 PM IST
66 ನೇ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಚಲನಚಿತ್ರ ಪ್ರಶಸ್ತಿ: ಕನ್ನಡಕ್ಕೆ ಪ್ರಶಸ್ತಿಯಲ್ಲಿ ಸಿಂಹಪಾಲು

ನವದೆಹಲಿ: 2018 ನೇ ಸಾಲಿನ 66 ನೇ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಚಲನಚಿತ್ರ ಪ್ರಶಸ್ತಿಗಳ ವಿಜೇತರನ್ನು ಘೋಷಿಸಲಾಗಿದೆ. ಈ ಬಾರಿ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಸಿನಿಮಾ ಪ್ರಶಸ್ತಿಗಳಲ್ಲಿ ಕನ್ನಡಕ್ಕೆ 11 ಪ್ರಶಸ್ತಿಗಳು ಒಲಿದು ಬಂದಿವೆ. ಅದರಲ್ಲಿ ನಾತಿಚರಾಮಿ ಹಾಗೂ ಕೆಜಿಎಫ್ ಗೆ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಶಸ್ತಿಗಳು ಒಲಿದು ಬಂದಿವೆ.

ನಾತಿಚರಾಮಿ ಪ್ರಾದೇಶಿಕ ವಿಭಾಗದಲ್ಲಿ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಪ್ರಶಸ್ತಿಯನ್ನು ಗಳಿಸುವುದರ ಜೊತೆ, ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಸಂಕಲನ, ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಸಾಹಿತ್ಯ, ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಗಾಯಕಿ ವಿಭಾಗದಲ್ಲಿ ಪ್ರಶಸ್ತಿಯನ್ನು ಪಡೆದಿದೆ. ಇನ್ನೊಂದು ವಿಶೇಷವೆಂದರೆ ಈ ಸಿನಿಮಾದಲ್ಲಿ  ಮುಖ್ಯ ಪಾತ್ರದಲ್ಲಿ ನಟಿಸಿದ್ದ ಶ್ರುತಿ ಹರಿಹರನ್ ಗೆ ಕೂಡ ವಿಶೇಷ ಪ್ರಶಸ್ತಿ ಲಭಿಸಿದೆ.

ಕನ್ನಡ ಸಿನಿಮಾ ಮಟ್ಟಿಗೆ ದೇಶಾದ್ಯಂತ ಸದ್ದು ಮಾಡಿದ್ದ ಕೆಜಿಎಫ್ ಸಿನಿಮಾ ಈ ಬಾರಿಯ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಚಲನಚಿತ್ರ ಪ್ರಶಸ್ತಿಯಲ್ಲಿ ಸ್ಥಾನ ಪಡೆದಿದೆ. ಕೆಜಿಎಫ್ ಗೆ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಆಕ್ಷನ್ ನಿರ್ದೇಶಕ ಮತ್ತು ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಎಫೆಕ್ಟ್ ಪ್ರಶಸ್ತಿಗೆ ಆಯ್ಕೆಯಾಗಿದೆ.

ಇದಲ್ಲದೆ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಮಕ್ಕಳ ಪ್ರಶಸ್ತಿಯನ್ನು ಸರ್ಕಾರಿ ಹಿರಿಯ ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಶಾಲೆ ಕಾಸರಗೋಡು ಚಿತ್ರ ಪಡೆದರೆ, ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಬಾಲ ಕಲಾವಿದ ಪ್ರಶಸ್ತಿಯನ್ನು ಮಾಸ್ಟರ್ ಲೋಹಿತ್ ( ಒಂದಲ್ಲಾ ಎರಡಲ್ಲಾ) ಪಡೆದಿದ್ದಾರೆ. ಒಂದಲ್ಲಾ ಎರಡಲ್ಲಾ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಏಕತೆಯನ್ನು ಸಾರುವ ಚಿತ್ರ ಪ್ರಶಸ್ತಿಗೆ ಪಾತ್ರವಾಗಿದೆ. 

66 ನೇ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಚಲನಚಿತ್ರ ಪ್ರಶಸ್ತಿ ವಿಜೇತರ ಸಂಪೂರ್ಣ ಪಟ್ಟಿ ಇಲ್ಲಿದೆ:

ಹೆಚ್ಚಿನ ಚಲನಚಿತ್ರ ಸ್ನೇಹಿ ರಾಜ್ಯ: ಉತ್ತರಾಖಂಡ

ಸಿನೆಮಾದ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಪುಸ್ತಕ: ಮನೋ ಪ್ರಥನಾ ಪುಲ್ಲಿ; ಎ ಕಲ್ಟ್ ಆಫ್ ದೇರ್ ಓನ್ (ಮಲಯಾಳಂ ಪುಸ್ತಕ)

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಚಲನಚಿತ್ರ ವಿಮರ್ಶಕ: ಬ್ಲೇಸ್ ಜಾನಿ (ಮಲಯಾಳಂ), ಅನಂತ್ ವಿಜಯ್ (ಹಿಂದಿ)

ಕುಟುಂಬ ಮೌಲ್ಯಗಳ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಚಿತ್ರ: ಚಲೋ ಜೀತಿ ಹೈ

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಕಿರುಕಥೆ: ಕಸಬ್

ಸಾಮಾಜಿಕ ನ್ಯಾಯ ಚಲನಚಿತ್ರ: ವೈ ಮಿ, ಏಕಾಂತ್

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ತನಿಖಾ ಚಿತ್ರ: ಅಮೋಲಿ

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಕ್ರೀಡಾ ಚಿತ್ರ: ಸ್ವಿಮ್ಮಿಂಗ್ ಥ್ರೂ ಡಾರ್ಕ್ ನೆಸ್ 

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ಚಿತ್ರ: ಸರಳ ವಿರಳ

ಸಾಮಾಜಿಕ ವಿಷಯದ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಚಿತ್ರ: ತಲೇಟ್ ಕುಂಜಿ

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಪರಿಸರ ಚಲನಚಿತ್ರ: ದಿ ವರ್ಲ್ಡ್ ಮೋಸ್ಟ್ ಫೇಮಸ್ ಟೈಗರ್ 

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಪ್ರಚಾರ ಚಿತ್ರ: ರಿಡಿಸ್ಕವರಿಂಗ್ ಜಹಾನ್ನಮ್ 

ವಿಜ್ಞಾನ ಮತ್ತು ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಚಿತ್ರ: ಜಿಡಿ ನಾಯ್ಡು: ದಿ ಎಡಿಸನ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಕಲೆ ಮತ್ತು ಸಾಂಸ್ಕೃತಿಕ ಚಲನಚಿತ್ರ: ಮುಂಕರ್

ನಿರ್ದೇಶಕರ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಚೊಚ್ಚಲ ಸಾಕ್ಷ್ಯ ಚಿತ್ರ: ಫೆಲುಡಾ

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಸಾಕ್ಷ್ಯ ಚಲನಚಿತ್ರ: ಸನ್ ರೈಸ್, ಡಿ ಸೀಕ್ರೆಟ್ ಲೈಫ್ ಆಫ್ ಫ್ರಾಗ್  

ವಿಶೇಷ ಅಭಿನಯಕ್ಕಾಗಿ ಪ್ರಶಸ್ತಿ ಪಡೆದವರು : ಶ್ರುತಿ ಹರಿಹರನ್ ( ಕನ್ನಡ), ಚಂದ್ರಚೂಡ್ ರೈ, ಜೋಸಿ ಜೋಸೆಫ್, ಸಾವಿತ್ರಿ

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ರಾಜಸ್ಥಾನಿ ಚಲನಚಿತ್ರ: ತರ್ಟ್ಲ್

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಪಂಚಂಗ ಚಿತ್ರ: ಇನ್ ದಿ ಲ್ಯಾಂಡ್ ಆಫ್ ಪೋಯಿಸಿನಸ್ ವಿಮೆನ್ 

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಗಾರೊ ಚಿತ್ರ: ಅಣ್ಣಾ

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಮರಾಠಿ ಚಿತ್ರ: ಭೋಂಗಾ

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ತಮಿಳು ಚಿತ್ರ: ಬಾರಂ

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಹಿಂದಿ ಚಿತ್ರ: ಅಂಧಾಧುನ್

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಉರ್ದು ಚಿತ್ರ: ಹಮೀದ್

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಬಂಗಾಳಿ ಚಲನಚಿತ್ರ: ಏಕ್ ಜೆ ಚಿಲೋ ರಾಜಾ

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಮಲಯಾಳಂ ಚಿತ್ರ:  ಸುಡಾನಿ ಫ್ರಾಂ ನೈಜೀರಿಯಾ

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ತೆಲುಗು ಚಿತ್ರ: ಮಹಾನತಿ

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಕನ್ನಡ ಚಿತ್ರ: ನಾತಿಚರಾಮಿ( ಕನ್ನಡ)

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಕೊಂಕಣಿ ಚಲನಚಿತ್ರ: ಅಮೋರಿ

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಅಸ್ಸಾಮಿ ಚಲನಚಿತ್ರ: ಬುಲ್ಬುಲ್ ಕ್ಯಾನ್ ಸಿಂಗ್ 

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಪಂಜಾಬಿ ಚಿತ್ರ: ಹರ್ಜೀತಾ 

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಗುಜರಾತಿ ಚಿತ್ರ: ರೇವಾ  

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ನೃತ್ಯ ಸಂಯೋಜನೆ: ಪದ್ಮಾವತ್‌ನ ಘೂಮರ್‌ಗಾಗಿ ಕೃತಿ ಮಹೇಶ್ ಮಿಡಿಯಾ ಮತ್ತು ಜ್ಯೋತಿ ಡಿ ತೋಮ್ಮಾರ್

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಸಂಗೀತ ನಿರ್ದೇಶಕ: ಪದ್ಮಾವತ್

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ವಿಶೇಷ ಪರಿಣಾಮ: ಅವೇ, ಕೆಜಿಎಫ್ ( ಕನ್ನಡ) 

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಸಂಗೀತ ನಿರ್ದೇಶನ: ಪದ್ಮಾವತ್ ಚಿತ್ರಕ್ಕೆ ಸಂಜಯ್ ಲೀಲಾ ಬನ್ಸಾಲಿ 

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಹಿನ್ನೆಲೆ ಸಂಗೀತ ಪ್ರಶಸ್ತಿ: ಉರಿ: ದಿ ಸರ್ಜಿಕಲ್ ಸ್ಟ್ರೈಕ್

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಮೇಕಪ್ ಕಲಾವಿದ:  ರಂಜಿತ್ (ಅವೇ)

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ವೇಷಭೂಷಣ ವಿನ್ಯಾಸಕ: ಮಹಾನತಿಗಾಗಿ ರಾಜಶ್ರೀ ಪಟ್ನಾಯಕ್, ವರುಣ್ ಶಾ ಮತ್ತು ಅರ್ಚನಾ ರಾವ್

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಆಕ್ಷನ್ : ಕೆಜಿಎಫ್: ಚಾಪ್ಟರ್  1( ಕನ್ನಡ)

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಸಾಹಿತ್ಯ: ನಾತಿಚರಾಮಿ( ಕನ್ನಡ)

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ನಿರ್ಮಾಣ ವಿನ್ಯಾಸ: ಕಮ್ಮಾರ ಸಂಭವಂ

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಸಂಕಲನ: ನಾತಿಚರಾಮಿ( ಕನ್ನಡ)

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಸ್ಥಳ ಧ್ವನಿ: ಟೆಂಡಲ್ಯ

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಧ್ವನಿ ವಿನ್ಯಾಸ: ಉರಿ

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಮಿಶ್ರ ಟ್ರ್ಯಾಕ್: ರಂಗಸ್ಥಲಂ

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಮೂಲ ಚಿತ್ರಕಥೆ: ಚಿ ಲಾ ಸೋ

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ರೂಪಾಂತರಗೊಂಡ ಚಿತ್ರಕಥೆ: ಅಂಧಾಧುನ್

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಸಂಭಾಷಣೆ: ತಾರಿಖ್

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಛಾಯಾಗ್ರಹಣ: ಒಲು (ಮಲಯಾಳಂ) ರಿಂದ ಎಂ.ಜೆ.ರಾಧಾಕೃಷ್ಣನ್

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಹಿನ್ನೆಲೆ ಗಾಯಕಿ:  ಬಿಂದು ಮಣಿ -ನಾತಿಚರಾಮಿಯಿಂದ ಮಾಯವಿ ಮನವೇ ( ಕನ್ನಡ)

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಹಿನ್ನೆಲೆ ಗಾಯಕ: ಪದ್ಮಾವತ್‌ನಿಂದ ಬಿಂಟೆ ದಿಲ್ ಪರ ಅರಿಜಿತ್ ಸಿಂಗ್

ಸಾಮಾಜಿಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳ ಕುರಿತ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಚಿತ್ರ: ಪ್ಯಾಡ್ ಮ್ಯಾನ್

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಪೋಷಕ ನಟಿ: ಬಾದೈ ಹೋ ಚಿತ್ರಕ್ಕಾಗಿ ಸುರೇಖಾ ಸಿಕ್ರಿ 

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಪೋಷಕ ನಟ: ಚುಂಬಕ್ ಪರ ಸ್ವಾಂದ್ ಕಿರ್ಕೈರ್

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ನಟ: ಆಯುಷ್ಮಾನ್ ಖುರಾನಾ, ಅಂಧಾಧುನ್, ಮತ್ತು ವಿಕ್ಕಿ ಕೌಶಲ್, ಉರಿ 

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ನಟಿ: ಮಹಾನತಿ- ಕೀರ್ತಿ ಸುರೇಶ್

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ನಿರ್ದೇಶನ: ಉರಿ -ಆದಿತ್ಯ ಧಾರ್

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಚಲನಚಿತ್ರ: ಹೆಲ್ಲಾರೊ (ಗುಜರಾತಿ)

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಮಕ್ಕಳ ಚಿತ್ರ: ಸರ್ಕಾರಿ ಹಿರಿಯ ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಶಾಲೆ ಕಾಸರಗೋಡು ( ಕನ್ನಡ)

ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಬಾಲ ನಟರು: ಒಂದಲ್ಲಾ ಎರಡಲ್ಲಾ (ಕನ್ನಡ) ಪಿ.ವಿ ರೋಹಿತ್, ಹರ್ಜೀತಾ (ಪಂಜಾಬಿ) ಗಾಗಿ ಸಮೀಪ್ ಸಿಂಗ್, ಹಮೀದ್ (ಉರ್ದು) ಗಾಗಿ ತಲ್ಹಾ ಅರ್ಷದ್ ರೇಶಿ, ನಾಲ್ (ಮರಾಠಿ) ಗಾಗಿ ಶ್ರೀನಿವಾಸ್ ಪೊಕಾಲೆ

ಪರಿಸರ ಸಂರಕ್ಷಣೆ ಕುರಿತು ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಚಿತ್ರ: ಪಾನಿ

ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಏಕೀಕರಣಕ್ಕಾಗಿ ನರ್ಗಿಸ್ ದತ್ ಪ್ರಶಸ್ತಿ: ಒಂದಲ್ಲಾ ಎರಡಲ್ಲಾ( ಕನ್ನಡ)

ಆರೋಗ್ಯಕರ ಮನರಂಜನೆಯನ್ನು ಒದಗಿಸುವ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಜನಪ್ರಿಯ ಚಲನಚಿತ್ರ: ಬಾದೈ ಹೋ

ತೀರ್ಪುಗಾರರ ಪ್ರಶಸ್ತಿಗಳು: ಕೇದಾರ (ಬಂಗಾಳಿ), ಹೆಲ್ಲಾರೊ (ಗುಜರಾತಿ)

ನಿರ್ದೇಶಕರ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಚೊಚ್ಚಲ ಚಿತ್ರಕ್ಕಾಗಿ ಇಂದಿರಾ ಗಾಂಧಿ ಪ್ರಶಸ್ತಿ: ನಾಲ್ ಚಿತ್ರಕ್ಕೆ ಸುಧಾಕರ್ ರೆಡ್ಡಿ ಯಕಂತಿ

ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಸಾಧಕರು/ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಆರ್ಕೈವ್ಸ್ ಗೌರವ: ಮೂಕಜ್ಜಿ ( ಕನ್ನಡ)