Heart Attack Medicines : कोरोना महामारीनंतर हृदय विकाराच्या झटक्याचे प्रमाण वाढले आहेत. गेल्या काही वर्षांमध्ये अनेक अभिनेत्यांचे कमी वयात हृदय विकाराच्या झटक्यामुळे निधन झाले आहे. हृदयविकाराच्या झटक्याने वृद्ध व्यक्तींना नाही तर तरुणांनाही गाठलंय. हिवाळ्यात ही समस्या अधिक गंभीर बनलते. बहुतांश घटनांमध्ये हृदयविकाराचा झटका आल्यानंतर रुग्णाचा रुग्णालयात पोहोचण्यापूर्वीच मृत्यू होतो, यावरून हृदयविकाराचा झटका आल्यास तत्काळ आणि प्रथमोपचाराची माहिती नसणे हे लोकांचे प्राण वाचवण्यात अडथळा ठरत असल्याचे दिसून येते. (Rs 7 ram kit will be a lifesaver on Heart Attack how to take the medicine)
कानपूरच्या LPS कार्डिओलॉजी हॉस्पिटलचे वरिष्ठ हृदयरोगतज्ज्ञ डॉ. नीरज कुमार यांनी स्वस्त आणि सोपे 'राम किट' विकसित केलंय. हे किट अवघ्या 7 रुपयांमध्ये उपलब्ध आहे आणि त्यात हृदयविकाराचा झटका आल्यास तीन आवश्यक औषधांचा समावेश करण्यात आलाय. यात इकोस्प्रिन, सॉर्बिट्रेट आणि रोसुवास 20 ही औषधं या कीटमध्ये आहे.
डॉक्टर नीरज कुमार म्हणतात की हृदयविकाराचा झटका आल्यास रुग्णाने ही तीन औषधं घेतल्यास त्याचा जीव वाचण्याची शक्यता लक्षणीय वाढते. लोकांना औषधांचं नाव सहज लक्षात राहावे आणि संकटाच्या वेळी त्याचा त्वरित वापर करता यावा यासाठी या किटला 'राम किट' असं नाव देण्यात आलंय. 'राम किट' नाव देण्यामागचा उद्देश लोकांमध्ये भावनिक संबंध निर्माण करणे हा आहे, जेणेकरून ते या किटबद्दल अधिक जागरूक आणि आत्मविश्वासाने बनतील.
हृदयविकाराचा झटका आल्यास हे किट वापरणे खूप सोपे आहे. इकोस्प्रिन रक्त पातळ करण्यास मदत करते, ज्यामुळे हृदयाला रक्तपुरवठा सुधारतो. Sorbitrate टॅब्लेट हृदयाला त्वरित आराम देते आणि Rosuvas 20 कोलेस्टेरॉलची पातळी नियंत्रित करण्यासाठी उपयुक्त आहे. योग्य वेळी वापरल्यास या औषधांचे मिश्रण जीवरक्षक ठरू शकते.
डॉक्टर नीरज कुमार सांगतात की, या किटचा वापर नियमितपणे करू नये, फक्त हृदयविकाराच्या आपत्कालीन परिस्थितीतच केला पाहिजे. यासोबतच त्यांनी रुग्णालयात दाखल केलेल्या रूग्णांना मानसिक शांती देण्यासाठी धार्मिक पुस्तकंही दिली आहेत, जेणेकरून त्यांना शांतता आणि सकारात्मकता अनुभवता येईल.
(Disclaimer - वरील माहिती सामान्य संदर्भांवरून घेण्यात आली आहे. 'झी २४ तास' याची खातरजमा करत नाही. यामधून कोणत्याही प्रकारच्या उपचाराचा दावा केला गेलेला नाही. कुठलीही लक्षणं जाणवल्यास डॉक्टरांचा सल्ला घ्या.)
नेहा चौधरी या 'झी 24 तास डिजीटल'मध्ये सिनियर सब एडिटर (वरिष्ठ उपसंपादक) पदावर कार्यरत आहे. त्यांना पत्रकारिता क्षेत्रातील 20 वर्षांचा अनुभव आहे. इलेक्ट्रॉनिक आणि ऑनलाइन मीडियामध्ये प्रदीर्घ अनुभव आहे. त्यांनी पत्रकाराची सुरुवात रिपोर्टर म्हणून देशोन्नती वृत्तपत्रातून केली. राजकारणापासून मनोरंजनापर्यंत बातम्यांचा आढावा त्यांनी घेतला. 2006 मधील मुंबई लोकल ट्रेन बॉम्बस्फोट हल्ला, 26/11 मुंबई हल्ला, प्रमोद महाजन हत्या अशा अनेक घटनांचे कव्हरेज त्यांनी केलं आहे. त्यानंतर ई टीव्ही मराठीमध्येही रिपोर्टर म्हणून काम केलं. त्यानंतर मी मराठी, साम मराठी, जय महाराष्ट्र, न्यूज 18 लोकमतमध्ये अनेक वर्ष त्यांनी आऊटपूटमध्ये रनडाउन प्रोड्यूसर म्हणून काम केलं. आता त्या 'झी 24 तास डिजीटल'मध्ये कार्यरत आहेत. इथे त्या राजकारण, गुन्हेगारीपासून मनोरंजनापर्यंत ग्रामीण भागातील बातम्यांमध्ये आपलं योगदान देतात. त्यासोबत सोशल मीडियावरील व्हायरल आणि ट्रेंडिंगवरही त्या लिखाण करतात. तर आरोग्य, लाइफस्टाइल या बातम्यांमध्ये विशेष रुची आहे. तर गेल्या 2 वर्षांपासून त्यांनी ज्योतिष आणि धर्म यावर काम करत आहेत. त्यांनी हस्तरेषाशास्त्र, वास्तु आणि फेंगशुईसह वैदिक ज्योतिष, अंकशास्त्र आणि टॅरोचाही पुस्तकाच वाचन आणि तज्ज्ञांनी बोलून लोकांना माहितीपूर्ण बातम्या देतात. सण, उत्सवाचे धार्मिक आणि वैज्ञानिक महत्त्व याची त्या त्यांचा बातम्यांमधून समतोल राखतात. त्यांच्या मोकळ्या वेळेत त्यांना धार्मिक ग्रंथांच वाचन तसंच प्रवास, संगीताची आवड आहे.
...Read More|
KKR
(20 ov) 181/4
|
VS |
LSG
182/7(20 ov)
|
| Lucknow Super Giants beat Kolkata Knight Riders by 3 wickets | ||
| Full Scorecard → | ||
|
GT
(20 ov) 210/4
|
VS |
DC
209/8(20 ov)
|
| Gujarat Titans beat Delhi Capitals by 1 run | ||
| Full Scorecard → | ||
|
OMA
(20 ov) 163/7
|
VS |
SCO
151/9(20 ov)
|
| Oman beat Scotland by 12 runs | ||
| Full Scorecard → | ||
By accepting cookies, you agree to the storing of cookies on your device to enhance site navigation, analyze site usage, and assist in our marketing efforts.